฿ #,###.00 000 010 //panasonic-thailand.ibrandiq.com/th/Widgets/Fluid/{0} //panasonic-thailand.ibrandiq.com/Products/MultipleInStock/Fluid/{0}

ประกาศผลการประกวดจิตรกรรมร่วมสมัย พานาโซนิค ครั้งที่ 16

บริษัท พานาโซนิค ซิว เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด ร่วมกับ มหาวิทยาลัยศิลปากร และกรมศิลปากร ขอเชิญศิลปินและผู้สนใจเข้าร่วมโครงการการประกวดผลงานจิตรกรรมร่วมสมัย พานาโซนิค “เพื่อความสุขของมวลมนุษยชาติ” ครั้งที่ 16 นั้น
บัดนี้ คณะกรรมการฯ ได้คัดเลือกและตัดสินผลงานที่เข้าประกวด จำนวน 205 ชิ้น จากจำนวนศิลปินที่ส่งผลงานจำนวน 133 คน รางวัลยอดเยี่ยม อันดับที่ 1 จำนวน 1 รางวัล รางวัลยอดเยี่ยม อันดับที่ 2 จำนวน 2 รางวัล รางวัลยอดเยี่ยม อันดับที่ 3 จำนวน 3 รางวัล รางวัลดีเด่น จำนวน 10 รางวัล และมีผลงานที่ได้รับคัดเลือกให้ได้รับเข้าร่วมแสดง จำนวน 50 ชิ้น ดังมีรายนามดังต่อไปนี้

รางวัลยอดเยี่ยมอันดับ 1

1. นายสมพงษ์  ผลรัศมี

ผลงานชื่อ “ใบหน้าชาวนาไทย (อ้ายโอ้)”

รางวัลยอดเยี่ยมอันดับ 2

1. นายเดโช  โกมาลา

ผลงานชื่อ “วิถีใต้ หมายเลข 3”

2. นางสาวไปรยา  เกตุกูล

ผลงานชื่อ “วัชพืช”

รางวัลยอดเยี่ยมอันดับ 3

1. นายวีรยุทธ  แตงทอง

ผลงานชื่อ “ชีวิต-ความสมดุล”

2. นายศรชัย  พงษ์ษา

ผลงานชื่อ “นิรโทษกรรม หมายเลข 2”

3. นายอิมรอน  ยูนุ

ผลงานชื่อ “ร่องรอยชีวิต”

รางวัลดีเด่น

1. นางสาวกามีละ  อิละละ

ผลงานชื่อ “เจ้าสาว”

2. นายจามร  นิ่มนาค

ผลงานชื่อ “Erotic on object reflection No.1”

3. นายไทรเติ้ล  เงาะอาศัย

ผลงานชื่อ “วันหยุดสุดสัปดาห์”

4. นายผดุงพงษ์  สารุโณ

ผลงานชื่อ “ยามว่าง”

5. นายพินิจ  มิชารี

ผลงานชื่อ “คืนสู่สามัญ”

6. นายรวีพล  ประดิษฐ

ผลงานชื่อ “สีและลวดลาย หมายเลข 2”

7. นางสาววรรณนิศา  สมบูรณ์

ผลงานชื่อ “ตัวฉันเอง”

8. นายวราวัจน์  พิมพิสัย

ผลงานชื่อ “มรณานุสติ”

9. นายวีระพงศ์  แสนสมพร

ผลงานชื่อ “จิตรกรรมสี หมายเลข 23”

10. นายสุรพงศ์  สุทัศน์ ณ อยุธยา

ผลงานชื่อ “สภาวะเคลื่อนไหวแห่งอารมณ์”

รายชื่อศิลปินที่ได้รับคัดเลือกผลงานเข้าร่วมแสดง

1.  นายจิตริน  เอี่ยมปิยะ

ผลงานชื่อ “ทุกข์เงื่อนปม หมายเลข 2”

2.  นายจามร  นิ่มนาค

ผลงานชื่อ    “Erotic on object reflection No.2”

3.  นายรวีพล  ประดิษฐ

ผลงานชื่อ “สีและลวดลาย หมายเลข 1”

4.  นายภูวนัย  ถนอมนาค

ผลงานชื่อ “ตอบสนองผ่านจิตจากสิ่งปลุกเร้าทางเพศ”

5.  นางสาวลิ้นจี่  บางขุนทด

ผลงานชื่อ “ไก่งามเพราะขนคนงามที่จิตใจ”

6.  นางสาวมุนิกา  ชุมศรี

ผลงานชื่อ “แสงส่องทาง”

7.  นายศรชัย  พงษ์ษา

ผลงานชื่อ “นิรโทษกรรม”

8.  นายกฤษฎา  นุชเปี่ยม

ผลงานชื่อ “เสือหัวแมว”

9.  นายสิทธิพนธ์  เลาะไชยสงค์

ผลงานชื่อ “ภาพสะท้อนความรู้สึก”

10. นายวิษุวัต  จิระพรพาณิชย์

ผลงานชื่อ “วันพิเศษ”

11. นางสาวสุลักคณา  สุขสง

ผลงานชื่อ “วัฒนธรรมการบริโภค หมายเลข 2”

12. นางสาวจุฬารัตน์  พลันการ

ผลงานชื่อ “หนูกระดาษ”

13.  นายจรัญ  พานอ่อนตา

ผลงานชื่อ “คน...คนหมุนวนไปตามกิเลส”

14.  นายประสานพันธุ์  ภู่แต่ง

ผลงานชื่อ “มวลมหาประชาชน หมายเลข 2”

15.  นางสาวปภาดา  ศิริสุวัฒน์

ผลงานชื่อ “ภวังค์”

16.  นายกฤษกรณ์  บัวเต้า

ผลงานชื่อ “สัญญาณแห่งความผันเปลี่ยน หมายเลข 2”

17.  นายนนทนันท์  อินทรจักร์

ผลงานชื่อ “Untitle”

18.  นายวรัญญู  ศรีสว่าง

ผลงานชื่อ “วัตถุกินได้ หมายเลข 1”

19. นายพระนาย  เกษมถามศิลป์

ผลงานชื่อ “ร่องรอยชีวิต”

20. นายนันท์นิชา  ปิ่นแก้ว

ผลงานชื่อ “สภาพลำปาง”

21.  นายศักรินทร์  เจติวรุฬห์

ผลงานชื่อ “พระโพธิสัตว์”

22. นายอนุภาพ  ริ้วธงชัย

ผลงานชื่อ “คืนที่แม่ฝันร้าย”

23.  นายอธิวัฒน์  สังข์เงิน

ผลงานชื่อ “ต่อแขน ต่อขา...”

24.  นายสันติ  สีดาราช

ผลงานชื่อ “เกษตรสิกรรม”

25.  นางสาวจุไฬรัตน์  ขันขยัน

ผลงานชื่อ “Global warming No.1”

26. นายธนันท์  กลิ่นตปนียกุล

ผลงานชื่อ “แอบอิง หมายเลข 2”

27.  นางสาวมณีรัตน์  ปลั่งกลาง

ผลงานชื่อ “ชีวิต หมายเลข 2”

28.  นางสาวกลอยใจ  หวังหมู่กลาง

ผลงานชื่อ “ครัวอีสาน”

29.  นางสาวกัลยา  นกใหม่

ผลงานชื่อ “ไม่สวยก็เลือกนะ”

30.  นายเจษฎากร  แดงอร่าม

ผลงานชื่อ “Frang men try Perception No.4”

31.  นายปัณณทัต  สินสมโชติ

ผลงานชื่อ “เศษซากอารมณ์ หมายเลข 2”

32.  นางสาวชนิกา  สุขสถาน

ผลงานชื่อ “สภาวะความสะเทือนใจจากครอบครัว หมายเลข 2”

33. นางสาวพฤตินันทร์  ดำนิ่ม

ผลงานชื่อ “สภาวะร่างกาย

34.  นายสุไฮดี  ซะตา

ผลงานชื่อ “คนที่ผูกพัน”

35. นายจรุงรัตน์  รอดคืน

ผลงานชื่อ “สมาธิ หมายเลข 3”

36. นางสาวสูรีนา  เจ๊ะมะ

ผลงานชื่อ “สัญลักษณ์บันทึกความทรงจำ หมายเลข 1”

37. นายสราวุฒิ  โต๊ะกาหลี

ผลงานชื่อ “ชีวิต-ดิ้นรน-สัจธรรม หมายเลข 2”

38.  นางสาวอามีเนาะห์  ปาแต

ผลงานชื่อ “แสวงหาอิสรภาพแห่งชีวิต หมายเลข 1”

39. นายธีรทัต  นำแก้ว

ผลงานชื่อ “ปรากฏการณ์โลกภายใน หมายเลข 2”

40. นายวศิน  สุทธิเกษม

ผลงานชื่อ “รอดยาก”

41.  นายชญานิน  กวางแก้ว

ผลงานชื่อ “มนุษย์กับวัตถุ หมายเลข 1”

42.  นายธนะชัย  พรหมรัตน์

ผลงานชื่อ “รูปทรงที่เสื่อมสลาย หมายเลข 1”

43. นายจิรโรจน์  ศรียะพันธุ์

ผลงานชื่อ “บรรยากาศและสีสันในวัฒนธรรมภายใต้ หมายเลข 7”

44. นายสิหนาท  ลอบมณี

ผลงานชื่อ “การดิ้นรนภายใต้สภาวะแห่งกรรม หมายเลข 12”

45.  นายภัทรวิทย์  บุญพรม

ผลงานชื่อ “สวรรค์รำไรๆ”

46.  นายกฤษฎา  แสงประชาธนารักษ์

ผลงานชื่อ “มิติของความทรงจำ”

47. นายมงคล  สุวรรณชาตรี

ผลงานชื่อ “เสรี (มายา) ภาพ”

48.  นายธีระวุฒิ  เนียมสินธุ์

ผลงานชื่อ “สังคมเดรฉาน”

49. นายสิทธิศักดิ์  ทองดีนอก

ผลงานชื่อ “วันอาทิตย์”

50. นายสมพงษ์  ผลรัศมี

ผลงานชื่อ “ใบหน้าชาวนาไทย(ลุงหำ)”

ประกาศ ณ วันที่ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2557

( อาจารย์ธงชัย รักปทุม )
ประธานคณะกรรมการคัดเลือกและตัดสินผลงานฯ
การประกวดผลงานจิตรกรรมร่วมสมัยพานาโซนิค ครั้งที่ 16 ประจำปี 2557