พานาโซนิค มอบทุนฯ ให้ภาควิชาศิลปะการแสดง ม.กรุงเทพ
![ภาพข่าวประชาสัมพันธ์](/content/dam/Panasonic/corporate/th/about-panasonic/news/articles/2020/panasonic-gives-a-scholarship-to-the-department-of-performing-arts-bangkok-university/banner_01.jpg)
นางสาวสวิตา พิศาลบุตร กรรมการบริหาร บริษัท พานาโซนิค ซิว เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด มอบทุนการศึกษาจำนวน 300,000 บาทให้กับ ภาควิชาศิลปะการแสดง มหาวิทยาลัยกรุงเทพ เนื่องในโอกาสที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการจัดการแสดงโชว์ในงานแถลงข่าว “Panasonic Business Solution Open House 2020” ตลอด 8 วัน จำนวน 19 รอบ (ตั้งแต่วันที่ 12 – 21 กุมภาพันธ์ 2563 ยกเว้นวันเสาร์-วันอาทิตย์) โดยมีนายสุเมธ ป้อมป้องภัย ผู้อำนวยการสร้างคณะละครและอาจารย์ประจำภาควิชาศิลปะการแสดง รวมถึงเหล่านักแสดงจาก มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ร่วมรับมอบ ณ ออดิทอเรี่ยม ฮอลล์ ชั้น 5 บริษัท พานาโซนิค ซิว เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด