พานาโซนิคเปิดงานนิทรรศการจิตรกรรมร่วมสมัยพานาโซนิค ครั้งที่ 21 พร้อมมอบรางวัลแก่ผู้ชนะการประกวด
![พานาโซนิคเปิดงานนิทรรศการจิตรกรรมร่วมสมัยพานาโซนิค ครั้งที่ 21 พร้อมมอบรางวัลแก่ผู้ชนะการประกวด](/content/dam/Panasonic/corporate/th/about-panasonic/news/articles/2019/panasonic-opens-the-21st-panasonic-contemporary-painting-exhibition-with-a-prize-for-the-contest-winner/Painting_banner.jpg)
บริษัท พานาโซนิค ซิว เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด นำโดยคุณเมธ์วดี นวพันธ์ ประธานคณะกรรมการดำเนินงาน ได้จัดพิธีเปิดนิทรรศการจิตรกรรมร่วมสมัยพานาโซนิค ครั้งที่ 21 โดยมี ม.ร.ว เทพกมล และคุณหญิงขวัญตา เทวกุล ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี พร้อมมอบรางวัลแก่ผู้ชนะการประกวด
นอกจากนี้ภายในงานยังมีเหล่าศิลปินเข้าร่วมงานมากมายอาทิเช่น ศาสตราจารย์กิตติคุณ กำจร สุนพงษ์ศรี, อาจารย์ธงชัย รักปทุม, ศาสตราจารย์เกียรติศักดิ์ ชานนนารถ และอาจารย์วีรเดช พนมวัน ณ อยุธยา ฯลฯ และสำหรับผู้ที่สนใจสามารถเข้าชมงานจิตรกรรมจากศิลปินไทยรุ่นใหม่ในนิทรรศการจิตรกรรมร่วมสมัยพานาโซนิค ครั้งที่ 21 ได้ตั้งแต่วันนี้ถึง 28 สิงหาคม 2562 (ทุกวันพุธ-วันอาทิตย์ เวลา 9.00-16.00น.) ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ หอศิลป ถนนเจ้าฟ้า